![]() |
|||||||
Contents | Display Settings | Font Settings | About | |||||||
Part 4: On perseverance, industry, resilience, self-confidence, self-reliance, resourcefulness, daring, fortitude, and invulnerabilityE
Ebè kan ṣoṣo àkùrọ́ kúrò ní “Mo fẹ́rẹ̀ẹ́ ṣíwọ́.”
Ebi ni yó kọ̀ọ́ wèrè lọ́gbọ́n.
Ebí ńpa ejò, ahún ńyan.
Ebi ò jẹ́ ká pa ọwọ́ mọ́; ebí ṣenú papala.
Èébú kì í so.
Èdì kì í mú ọjọ́ kó má là.
Eégún tí ńjẹ orí ẹṣin, orí àgbò ò lè kò ó láyà.
Èkó ilá gba ara ẹ̀ lọ́wọ́ ọ̀bẹ.
Èminrin ńjẹni, kò tó ìyà.
Èpè ìbínú ò pa odì.
Èpè ìlasa kì í ja àgbọ̀nrín.
Èpò ìbúlẹ̀ kì í pa irẹ́.
Erín jẹ̀ jẹ̀ jẹ̀ kò fọwọ́ kọ́ aṣá; ẹfọ̀nọ́n jẹ̀ jẹ̀ jẹ̀ kò ki ẹsẹ̀ wọ pòòlò; ẹyẹ kékèké ńfò lókè wọn ò forí gbági.
Èṣì ò rọ́ba dádé; Ògúnṣọṣẹ́ ò róòrùn wẹ̀wù ẹ̀jẹ̀; òdòdó ò róòrùn pọ́n; ilé ọmọ lọmọ́ ti pọ́n wá.
Eṣinṣín ńpọntí; ekòló ńṣú ọ̀lẹ̀lẹ̀; kantí-kantí ní ká wá ǹkan dí agbè lẹ́nu kí ǹkankan má kòó sí i.
Eṣú jẹ oko tán eṣù lọ; eṣú lọ Wata, ilé-e rẹ̀.
Èèwọ̀ ni tọwọ̀; a kì í figi ọwọ̀ dáná.
Ewu iná kì í pa àwòdì.
Ewúrẹ́ ńṣọdún, àgùtán gbàlù sẹ́hìn, òbúkọ-ọ́ ní ká sin òun lọ sílé àna òun.
Ewúrẹ́ ò lè rí ewé ọdán òkè fi ṣe nǹkan.
Ewúro ò fi tojo korò.
Èèyàn ìbáà kúrú, ìbáà búrẹ́wà, gbèsè ò sí, ìtìjú ò sí.
|
|||||||
![]() |