![]() |
|||||||
Contents | Display Settings | Font Settings | About | |||||||
Part 5: On consistency; honesty, openness, plain speaking, reliabilityE
“Ebí ńpa mí” ò ṣéé fìfé wí.
Eegun tí a bá so mọ́ ajá lọ́rùn, kì í ṣán an.
Èké Ìbídùn, tí ńkí eégún “Kú àtijọ́.”
Èké lojú ó tì bó dọ̀la.
Èké mọ ilé-e rẹ̀ ó wó; ọ̀dàlẹ́ mọ tirẹ̀ ó bì dànù.
Elékèé lèké ńyè; oun a bá ṣe ní ńyéni.
Eléwe-é ní iyènú; àìní mọ ìwà-á hù.
Èlùbọ́ lo wáá rà; ọmọ ẹrán ṣe dénú igbá?
Èrò ò kí baálẹ̀, baálé ló ńkí.
Eṣinṣín ńjẹ Jagùnnà Àró ò gbọ́, Ọ̀dọ̀fin ò mọ̀; ṣùgbọ́n nígbàtí Jàgùnnà ńjẹ eṣinṣin Àró gbọ́, Ọ̀dọ̀fin-ín mọ̀.
[13]
Etí, gbọ́ èkejì kí o tó dájọ́.
Etí tó gbọ́ àlọ ni yó gbọ̀ọ́ àbọ̀.
Ewúrẹ́ ní òun ò mọlé odì; ẹni òún bá ṣẹ̀ kó bi òun.
|
|||||||
![]() |